JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU
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29 Juni, 2025

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
SALAMU ZA RAMBIRAMBI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amemtumia
salamu za rambirambi Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro, Mhe. Nurdin Hassan Babu kufuatia
vifo vya watu 38 vilivyotokana na ajali ya barabarani iliyotokea tarehe 28 Juni, 2025 majira
ya saa 11 jioni katika eneo la Sabasaba, Wilaya ya Same, mkoani humo.

Ajali hiyo imehusisha basi la abiria aina ya Fuso lenye namba za usajili T 179 CWL, mali ya
Kampuni ya Channel One na gari aina ya Mitsubishi Rosa lenye namba T 199 EFX, mali ya
Kampuni ya Mwani, baada ya basi hilo kupasuka tairi na kupoteza mwelekeo kuelekea
upande wa pili wa barabara, kugongana uso kwa uso na Mitsubishi Rosa na kusababisha
magari yote kuteketea kwa moto.

Katika ajali hiyo, watu 38 wamefariki dunia, wakiwemo wanawake wawili, huku miili 36
ikiwa haitambuliki kutokana na majeraha ya moto. Aidha, watu 28 wamejeruhiwa
(wanawake 15 na wanaume 13). Majeruhi 22 wameruhusiwa kurejea nyumbani baada ya
kupata ahueni kufuatia matibabu katika Hospitali ya Wilaya ya Same.

Majeruhi sita (wanaume watano na mwanamke mmoja) wanaendelea na matibabu katika
Hospitali ya Wilaya ya Same, Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mawenzi na Hospitali ya
Rufaa ya Kanda ya KCMC. Aidha, miili ya marehemu imehifadhiwa katika Hospitali ya
Wilaya ya Same (miili mitano) na Hospitali ya Rufaa ya Kanda ya KCMC (miili 33)

Kwa mujibu wa taarifa ya Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro, Uongozi wa Mkoa umechukua
vinasaba vya miili ya marehemu na kuviwasilisha katika Hospitali ya Rufaa ya Kanda ya
KCMC, Moshi ili kusaidia utambuzi wa miili hiyo na kurahisisha taratibu za maziko kwa
ndugu na familia zao.

PEEEEEE VA A

Ikulu Mawasiliano / ikulu_mawasiliano /
ikulu_Tanzania / ikulu Tanzania / T
ikulumauwasilano / Ikulu Tanzania / Tkulu Tanzania E -ﬂ-ﬂE



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU

Rais Dkt. Samia anatoa wito kwa madereva wote nchini kuzingatia umakini na kufuata
sheria za usalama barabarani.

Vilevile, Rais Dkt. Samia anawapa pole wafiwa wote na anaungana na familia za marehemu
na wote walioguswa na msiba huu mkubwa katika kipindi hiki kigumu cha majonzi.

Mwenyezi Mungu awape majeruhi nafuu ya haraka na azilaze roho za marehemu mahali
pema peponi. Amina.

o

/
Shaaban Kissu

Naibu Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu
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